Đèn âm nước chôn tường , có cấu tạo vỏ inox chống ghỉ, mặt kính cường lực chịu va đập IK08, đạt độ kín khít IP68. Đèn âm nước công suất thường được sử dụng để chiếu sáng bể cá, bể tiểu cảnh, thác nước, đài phun nước. Đèn âm nước Modern Light có tuổi thọ cao, thời gian bảo hành lên đến 2 năm.
1. Thông số kỹ thuật đèn âm nước chôn tường 15W,
| Mã | ASIX180 |
| Tên | Đèn YOSULED Âm Nước |
| Công suất | 15W |
| Ánh sáng | Trắng/Vàng/Trung tính/ Xanh dương/ Xanh lá/ Xanh ngọc/ Đỏ/ Tím/ Đổi màu RGB – Có điều khiển |
| Điện áp (AC) | 12V/ 24V |
| Hiệu suất quang | ~110Lm/w |
| Độ hoàn màu | ~85 – 95Ra |
| Đường kính mặt | Ø180x95mm |
| Đường kính lỗ | Ø95mm |
| Chiều sâu lỗ | 100mm |
| Chip led | lumileds, Philips , bridgelux… |
| Thân đèn | Inox 304 cho bề mặt sáng bóng, chống gỉ |
| Bề mặt | Kính cường lực trong suốt, chống thấm bằng silicon |
| Cấp độ bảo vệ | IP 68 Chống Nước |
| Tuổi thọ | 50.000 giờ |
| Bảo hành | 2 năm |
| Vận chuyển | vận Chuyển Toàn Quốc |
2.1. Chống nước tuyệt đối IP68
Tiêu chuẩn IP là gì? IP (Ingress Protection) là bộ tiêu chuẩn dùng để phân loại và xếp hạng mức độ bảo vệ thiết bị khỏi các tác động ngoại lực từ môi trường bên ngoài do Ủy ban Kỹ thuật Điện Quốc tế ban hành.
ác loại đèn âm nước phổ biến hiện nay:
– Đèn âm nước đặt sàn: Là loại phổ biến và thông dụng nhất. Có kích thước và kiểu dáng đa dạng, phù hợp với mọi không gian.
– Đèn âm nước mini: Nhỏ gọn, có thể bày trí trên bàn làm việc, tủ, kệ…
– Đèn âm nước treo tường: Thiết kế thanh mảnh, treo tường làm điểm nhấn cho tường rào, vách ngăn.
– Đèn âm nước nhiều tầng: Tạo hiệu ứng thác nước liên tầng rất đẹp mắt.

Ưu điểm nổi bật của đèn âm nước:
– Thiết kế độc đáo, sang trọng, tô điểm cho không gian. Có nhiều phong cách từ cổ điển cho đến hiện đại.
– Ánh sáng dịu nhẹ từ đèn LED tạo cảm giác thư giãn, thoải mái. Có thể điều chỉnh màu sắc và cường độ ánh sáng.
– Tiếng nước du dương nhẹ nhàng giúp xua tan mệt mỏi sau những giờ làm việc căng thẳng.
– Tăng độ ẩm, thanh lọc và làm mát không khí. Giảm bớt khói bụi và vi khuẩn trong không gian sống.
– An toàn, ít nguy cơ gây chập điện hoặc giật điện.
– Giá thành phải chăng, phù hợp với nhiều phân khúc khách hàng.

Đèn led âm nước Modern Light với thiết kế toàn bộ phần vỏ làm bằng chất liệu Inox 304 chống gỉ sét hiệu quả, mặt kính cường lực dày cùng lớp đệm chống thấm, cho đèn đạt độ kín khít IP68.
Đèn được đổ lớp keo chống nước bảo vệ các linh kiện bên trong cách ly tuyệt đối với môi trường bên ngoài, đảm bảo cho linh kiện điện tử hoạt động ổn định trong điều kiện ngâm nước.
Toàn bộ ốc vít lục giác được tán khít, chống sự xâm nhập của nước. Đai chữ U bằng thép không gỉ, chắc chắn và bền. Đảm bảo khi ở dưới môi trường nước không bị oxy hóa
Đế tròn bằng hợp kim inox 304 chống gỉ chắc chắn, cứng cáp.
Gioăng cao su kín chống thấm nước, đảm bảo dây điện cách ly hoàn toàn với nguồn nước và an toàn trong quá trình sử dụng.
2.3. Công suất nhỏ tiết kiệm điện năng
Đèn âm nước Modern Light sở hữu 4 mức công suất lần lượt là,cho quang thông tương ứng 285lm, 570lm, 855lm, 1140lm thường được sử dụng chiếu sáng hồ cá, tiểu cảnh, hòn non bộ …..
Vì chúng sở hữu công suất thấp nhưng lại đem đến lượng ánh sáng cao hơn hầu hết các giải pháp chiếu sáng truyền thống. Do đó, cùng mức độ sáng thì đánh giá mẫu đèn âm nước Modern Light tiết kiệm điện năng tiêu thụ, giúp tiết kiệm tiên điện hàng tháng.
Đối với các ứng dụng bật với thời gian dài thì dây là một khoản tiết kiệm tốt, đáng đầu tư để sử dụng.
2.4. Dải ánh sáng đa dạng
Đèn âm nước Modern Light có đầy đủ các màu sắc ánh sáng từ ánh sáng trắng, vàng, đến các ánh sáng đơn sắc như Đỏ, Xanh Dương, Xanh Lá và ánh sáng đổi màu RGB. Cho phép khách hàng thoải mái lựa chọn ánh sáng phù hợp với không gian, sở thích của mình.
Đèn có nguồn sáng từ các chip led SMD và được bọc bởi lớp thấu kính tán quang, Hiệu suất phát quang của chip LED mang lại có thể đạt 95 Lm/W, chip LED của hãng sản xuất Epistar nổi tiếng hàng đầu trên thế giới, ánh sáng tán quang mạnh, tia sáng rõ, tạo ra không gian cực kỳ nổi bật.
Thông thường, tại các khu vui chơi, đèn led âm nước dải màu RGB ( đa màu sắc) sẽ được sử dụng nhiều nhất vì khả năng thay tích hợp màu sắc tạo ra không gian vui nhộn và độc đáo.
2.5. An tâm với chế độ bảo hành dài hạn
Đèn âm đất Modern Light được bảo hành trong thời gian lên đến 2 năm, bạn có thể an tâm sử dụng mà không cần lo lắng về tuổi thọ của đèn.
Do đèn sở hữu mức điện áp thấp chỉ từ 12V và 24V nên quy trình lắp đặt và kết nối cũng cần đảm bảo. Bắt buộc phải sử dụng bộ nguồn tương ứng để chuyển đổi dòng điện từ điện xoay chiều thành điện 1 chiều giúp đèn có thể hoạt động được.
3. Ứng dụng đèn âm nước
Với các sản phẩm đèn âm nước , với dải màu sắc đa dạng thì đèn phù hợp với mọi ứng dụng chiếu sáng dưới nước như:








Đánh giá Đèn Âm Nước Chôn 15w YOSU LED
Chưa có đánh giá nào.